กิจกรรม "อิ่มบุญ...สุขใจ" ณ จ.พระนครศรีอยุธยา
![กิจกรรม "อิ่มบุญ...สุขใจ" ณ จ.พระนครศรีอยุธยา กิจกรรม "อิ่มบุญ...สุขใจ" ณ จ.พระนครศรีอยุธยา](/upload/iblock/e84/e8486bd3114ecfd3f4fc817789deb33c.jpg)
สหกรณ์ออมทรัพย์ มจธ. ได้จัดโครงการส่งเสริมคุณภาพชีวิตและศิลปวัฒนธรรม ประจำปี 2562 ภายใต้กิจกรรม "อิ่มบุญ...สุขใจ" ณ จ.พระนครศรีอยุธยา ในวันเสาร์ที่ 29 มิถุนายน 2562 โดยมีสมาชิกเข้าร่วมจำนวน 59 คน กรรมการและเจ้าหน้าที่ สอ.มจธ. เข้าร่วมจำนวน 9 คน ในการเดินทางไหว้พระครั้งนี้ สอ.มจธ. ได้ใช้บริการขององค์การขนส่งมวลชนกรุงเทพ (ขสมก.) ซึ่งมีเส้นทางไหว้พระ จำนวน 5 วัด ได้แก่ วัดพนัญเชิงวรวิหาร วัดใหญ่ไชยมงคล วัดธรรมิกราช วัดหน้าพระเมรุ วัดท่าการ้อง โดยแวะเลือกซื้อสินค้าและของฝาก ณ ตลาดน้ำอโยธยา
กิจกรรมดังกล่าว ได้สร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่างสมาชิกสหกรณ์ออมทรัพย์ฯ และส่งเสริมให้สมาชิกรู้จักการปฏิบัติตนเป็นพุทธศาสนิกชนที่ดี สามารถนำหลักธรรมมาใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างมีความสุข ตลอดจนเปิดโอกาสให้สมาชิกได้ชื่นชมความงามของสถาปัตยกรรมของโบราณสถาน และอนุรักษ์ไว้ซึ่งขนบธรรมเนียมประเพณีที่ดีงามของไทย
ท่านสามารถชมรูปภาพเพิ่มเติมได้ที่นี่
-
25 ก.ค. 2567 •
ประกาศ สอ.มจธ. เรื่อง เปิดให้สมาชิกซื้อหุ้นเพิ่มโครงการพิเศษ
-
02 ก.ค. 2567 •
วันปิดทำการ สอ.มจธ. เดือนกรกฎาคม 2567
-
11 มิ.ย. 2567 •
โครงการบรรยายให้ความรู้แก่สมาชิก สอ.มจธ. ประจำปี 2567
-
07 พ.ค. 2567 •
บัตรประกันอุบัติเหตุสำหรับสมาชิก สอ.มจธ. (2567-2568)
-
24 เม.ย. 2567 •
สอ.มจธ. ครบรอบ 49 ปี แห่งการก่อตั้ง